![](https://edu.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/2020_7.8.8_200808-1024x681.jpg)
วันที่ 8 สิงหาคม 2563 -พระราชปฏิภาณโกศล, ผศ.ดร. อธิการบดี มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย เมตตามาเป็นองค์ประธาน และพบปะนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา หลักสูตรศึกษาศาสตรมหาบัณฑิต และหลักสูตรศึกษาศาสตรดุษฎีบัณฑิต (การบริหารการศึกษา) ในโอกาสเปิดการเรียนการสอนวันแรก ณ ห้องบรรยาย 504 อาคารคณะศึกษาศาสตร์ (B7.7)
![](https://edu.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/2020_12.8.8_200808-1024x681.jpg)
โอกาสนี้ พระมหาฉัตรชัย สุฉตฺตชโย, ผศ.ดร. รองอธิการบดีด้านบริหารและด้านวิชาการ, พระครูปลัดสุวัฑฒนพรหมจริยคุณ รองอธิการบดีด้านกิจการนักศึกษา และพระมหาบุญนา ฐานวีโร, ผศ.ดร. คณบดีคณะศึกษาศาสตร์ พร้อมทั้งคณาจารย์ประจำหลักสูตร ร่วมพบปะและแสดงวิสัยทัศน์ทางการศึกษา ให้เป็นไปในแนวทางเดียวกัน ตลอดหลักสูตร
![](https://edu.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/2020_49.8.8_200808-1024x681.jpg)
![](https://edu.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/2020_25.8.8_200808-1024x681.jpg)